![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/TITAL.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa001.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa002.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa003.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa004.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa005.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa000.jpg)
ก่อนเริ่มการแข่งขันก็ถ่ายภาพร่วมกันเป็นหลักฐาน(สำคัญ)...
ตามธรรมเนียมปฎิบัติที่ทำมาช้านาน....
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa011.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa010.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa012.jpg)
สดใส...แจ่มแจ่ม
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa014.jpg)
เบสิค...ถูกต้องตามตำรา
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa015.jpg)
สุดยอดของกีฬากอล์ฟ...พัตลงในระยะที่คาดหวังได้
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa016.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa017.jpg)
บรรยากาศของสนาม เชียงใหม่ อินทนนท์ กอล์ฟรีสอร์ท
เมฆ...หมอก ยามเช้าและขุนเขารายล้อม
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa030.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa018.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa021.jpg)
พวกเขาคืออนาคตนักกอล์ฟที่มีคุณภาพ...เราเชื่อมั่นอย่างนั้น
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa024.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa025.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa026.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa027.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa028.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa031.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa032.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa013.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa022.jpg)
แม็ทช์นี้ต้องตัดสินหาแชมป์ด้วยการ Playoff ถึง 2 คลาส เพิ่มรสชาติของการแข่งขัน ให้สนุก...ตื่นเต้นขึ้นมากทีเดียว
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa019.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa020.jpg)
"ป้าตู๋" คุณธันยา อนุมานราชธน จันทร์วิทัน หัวเรือใหญ่ของชมรมฯ พูดคุยกับเด็กๆ และสอนสั่งให้เด็กๆรู้จักมารยาทและการอยู่ร่วมกันในสังคมอย่างให้เกียรติกัน เป็นนักกีฬาที่ดี "รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย" ซึ่งเป็นจุดมุ่งหมายหลักในการทำชมรมฯ ของเรา ซึ่งทำมาเข้าปีที่ 11 และจะทำต่อไปตราบใดที่ยังมีเด็กๆเข้ามาสู่ชมรมฯ ของเรา
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa006.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa007.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa008.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa009.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa023.jpg)
![](https://www.ntjgc.org/images/column_1307418959/aa029-01.jpg)